Sản phẩm nổi bật
Tôi làm việc cho công ty theo hợp đồng lao động không xác định thời hạn và sắp sửa sinh con. Xin hỏi thời gian nghỉ việc hưởng chế độ thai sản của tôi là bao nhiêu? Nếu sinh đôi thì có được nghỉ thêm không?

Hoàng Ngọc

Bạn thân mến! Pháp luật lao động nước ta quy định như sau: Trường hợp sinh đôi trở lên thì tính từ con thứ hai trở đi, cứ mỗi con, người mẹ được nghỉ thêm 30 ngày (Điều 114 Bộ luật Lao động, Điều 31 Luật Bảo hiểm xã hội ). Điều 17 Nghị định 152/2006/NĐ-CP ngày 22 tháng 12 năm 2006 của...
(Xem thêm)