Gian hàng bánRao vặtTư vấnHỗ trợThêm
  Giỏ hàng  Đã xem  Thông báo  Đăng ký  Đăng nhập

Hợp đồng thuê đất 5 năm có được coi là chứng từ không?

Thiển Bạch21/09/2019 - 21:31

Lượt xem 19

Chào cả nhà, kiểu em mới đi làm nhưng muốn mở một văn phòng riêng trên hà nội em có ý định thuê đất để tự ý xây lên ấy ạ. Cho em hỏi là Hợp đồng thuê đất 5 năm có được coi là chứng từ không? Em cảm ơn ạ

  • Cũ nhất
  • Mới nhất
  • Có ích nhất

Nãi Nãi

23/09/2019 - 17:25

À, hay là bạn đọc bài viết này đi, cũng có đề cập đến vấn đề tương tự của bạn kìa

https://vatgia.com/hoidap/4441/62219/chung-tu-la-gi-nhung-giay-to-nao-duoc-goi-la-chung-tu.html

À, hay là bạn đọc bài viết này đi, cũng có đề cập đến vấn đề tương tự của bạn kìa

https://vatgia.com/hoidap/4441/62219/chung-tu-la-gi-nhung-giay-to-nao-duoc-goi-la-chung-tu.html

Hợp đồng thuê đất 5 năm không được coi là chứng từ.

Trường hợp các bên giao kết hợp đồng cho thuê nhà ở không có nhu cầu công chứng, chứng thực, có nhờ người làm chứng hay không nhờ người làm chứng thì hợp đồng vẫn có giá trị pháp lý, nếu hợp đồng đó được tuân thủ đúng quy định về nội dung và hình thức theo quy định tại Điều 121 Luật Nhà ở năm 2014.

Hợp đồng thuê đất 5 năm không được coi là chứng từ.

Trường hợp các bên giao kết hợp đồng cho thuê nhà ở không có nhu cầu công chứng, chứng thực, có nhờ người làm chứng hay không nhờ người làm chứng thì hợp đồng vẫn có giá trị pháp lý, nếu hợp đồng đó được tuân thủ đúng quy định về nội dung và hình thức theo quy định tại Điều 121 Luật Nhà ở năm 2014.

Vui lòng đăng nhập ID VATGIA để gửi trả lời của bạn